Thời hạn giấy phép FLEGT bao lâu?

Ngày hỏi:17/09/2020

Xin hỏi, theo quy định mới thì giấy phép FLEGT có thời hạn bao lâu? Tính từ khi nào? Mong nhận được giải đáp. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời hạn giấy phép  FLEGT bao lâu?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 3 Điều 15 Nghị định 102/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 30/10/2020) có quy định như sau:

      Thời hạn có hiệu lực của giấy phép FLEGT tối đa là 06 tháng kể từ ngày cấp.

      Trên đây là thời hạn có hiệu lực của giấy phép FLEGT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT