Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp điều tra viên tài nguyên môi trường hạng III

Ngày hỏi:02/11/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định của pháp luật hiện hành thì tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp điều tra viên tài nguyên môi trường hạng III bao gồm những tiêu chuẩn nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp điều tra viên tài nguyên môi trường hạng III bao gồm những tiêu chuẩn quy định tại Khoản 2 Điều 5 Thông tư liên tịch 53/2015/TTLT-BTNMT-BNV, cụ thể như sau:

      - Tốt nghiệp đại học trở lên thuộc các chuyên ngành địa chất, khoáng sản, tài nguyên nước, khí tượng, thủy văn, hải văn, hải dương, đất đai, địa chính, biến đổi khí hậu, tài nguyên và môi trường hoặc chuyên ngành khác có liên quan; nếu tốt nghiệp chuyên ngành khác phải hoàn thành chương trình bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng nghề nghiệp chuyên ngành do cơ quan quản lý viên chức chuyên ngành điều tra tài nguyên môi trường quy định;

      - Có trình độ ngoại ngữ bậc 2 theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ;

      - Có trình độ tin học đạt chuẩn kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin cơ bản theo quy định tại Thông tư số 03/2014/TT-BTTTT ;

      - Có chứng chỉ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp viên chức điều tra viên tài nguyên môi trường hạng III.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn