Tổ chức cung cấp nước sạch thu phí bảo vệ môi trường đối với nước thải của cá nhân nào?

Ngày hỏi:22/06/2020

Cho hỏi, theo quy định mới nhất thì tổ chức cung cấp nước sạch thu phí bảo vệ môi trường đối với nước thải của cá nhân nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 3 Nghị định 53/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/07/2020) quy định về việc thu phí của tổ chức cung cấp nước sạch như sau:

      Tổ chức cung cấp nước sạch thu phí bảo vệ môi trường đối với nước thải sinh hoạt của các tổ chức, hộ gia đình, cá nhân sử dụng nguồn nước sạch do mình cung cấp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn