Trách nhiệm của Cục Trồng trọt trong xử lý sử dụng phụ phẩm cây trồng

Ngày hỏi:04/12/2019

Liên quan đến vấn đề xử lý sử dụng phụ phẩm cây trồng, cho mình hỏi: Trách nhiệm của Cục Trồng trọt trong xử lý sử dụng phụ phẩm cây trồng được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 7 Thông tư 19/2019/TT-BNNPTNT (Có hiệu lực từ 01/01/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      1. Tổ chức tuyên truyền, hướng dẫn việc thu gom, xử lý, sử dụng phụ phẩm cây trồng hiệu quả.

      2. Tổ chức xây dựng tài liệu hướng dẫn thu gom, xử lý phụ phẩm cây trồng.

      3. Chủ trì phối hợp với Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn cập nhật thông tin về thu gom, xử lý, sử dụng phụ phẩm cây trồng trong phạm vi cả nước.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT