Trách nhiệm của người dân khi hoạt động trong khu bảo tồn đất ngập nước

Ngày hỏi:03/08/2019

Tôi là người được cơ quan nhà nước cho phép hoạt động tại khu bảo tồn đất ngập nước. Vậy theo quy định mới thì tôi có trách nhiệm như thế nào khi hoạt động tại đây?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trách nhiệm của người dân khi hoạt động trong khu bảo tồn đất ngập nước
      (ảnh minh họa)
    • Trách nhiệm khi cá nhân hoạt động tại khu bảo tồn đất ngập nước được quy định tại Khoản 2 Điều 24 Nghị định 66/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/9/2019), cụ thể như sau:

      "Các tổ chức, cá nhân có hoạt động trên các vùng đất ngập nước quan trọng có trách nhiệm bảo tồn và sử dụng bền vững vùng đất ngập nước theo Quy chế phối hợp quản lý các vùng đất ngập nước quan trọng và các quy định pháp luật có liên quan."

      Như vậy, bạn phải có trách nhiệm bảo tồn, sử dụng bền vững theo Quy chế phối hợp quản lý các vùng đất ngập nước quan trọng và các quy định pháp luật.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT