Trường hợp sửa đổi, bổ sung Giấy phép nhận chìm ở biển

Ngày hỏi:24/02/2017

Trường hợp sửa đổi, bổ sung Giấy phép nhận chìm ở biển. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Khánh Phương, có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định trường hợp nào sửa đổi, bổ sung Giấy phép nhận chìm ở biển? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 51 Nghị định 40/2016/NĐ-CP hướng dẫn Luật tài nguyên, môi trường biển và hải đảo thì:

      Giấy phép nhận chìm ở biển được sửa đổi, bổ sung trong các trường hợp sau đây:

      a) Tên tổ chức, cá nhân được phép nhận chìm ở biển có sự thay đổi;

      b) Thay đổi quy mô nhận chìm; ranh giới, diện tích khu vực biển sử dụng để nhận chìm; cách thức nhận chìm; thời Điểm thực hiện hoạt động nhận chìm.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trường hợp sửa đổi, bổ sung Giấy phép nhận chìm ở biển. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 40/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn