Trưởng kíp trạm điện là nhân viên như thế nào?

Ngày hỏi:02/06/2017

Trưởng kíp trạm điện là nhân viên như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Hoàng Liên Sơn hiện đang sống và làm việc tại Ninh Thuận. Tôi được biết nhân viên vận hành hệ thống điện quốc gia làm việc theo chế độ ca, kíp. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi trưởng kíp trạm điện là nhân viên như thế nào? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trưởng kíp trạm điện được quy định tại Khoản 46 Điều 3 Thông tư 40/2014/TT-BCT Quy định quy trình điều độ hệ thống điện quốc gia, theo đó:

      Trưởng kíp trạm điện là nhân viên vận hành cấp cao nhất tại trạm điện hoặc trung tâm điều khiển trạm điện đó trong thời gian ca trực của họ.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trưởng kíp trạm điện. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 40/2014/TT-BCT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Cán bộ nhân viên
    Hệ thống điện quốc gia
    Điều độ hệ thống điện
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn