Trường sản xuất bao bì đa lớp thì bao bì này có chịu thuế bảo vệ môi trường không

Ngày hỏi:05/12/2012
Công ty tôi sản xuất bao bì đa lớp, trong đó có lớp màng nhựa PE và có lớp màng nhựa khác như PP, PA thì bao bì này có chịu thuế bảo vệ môi trường không ?

    Nội dung này được Văn phòng Luật sư Nam Hà Nội - HSLAWS tư vấn như sau:

    • Căn cứ quy định tại Điều 3 Thông tư 159/2012/TT-BTC thì đối với túi ny lon đa lớp (vừa có lớp PE, vừa có lớp PA, PP…) thì thuế bảo vệ môi trường ược xác định theo tỷ lệ % trọng lượng màng nhựa đơn PE được sử dụng để sản xuất túi ny lon đa lớp.


    Nguồn:

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NAM HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn