Việc hành nghề khoan nước dưới đất được quy định như thế nào?

Theo dõi sự thay đổi của Hành nghề khoan nước dưới đất
Ngày hỏi:28/08/2018

Mọi người cho tôi hỏi: Việc hành nghề khoan nước dưới đất được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong nhận được sự phản hồi từ mọi người. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc hành nghề khoan nước dưới đất được quy định tại Điều 36 Luật tài nguyên nước 2012 với nội dung như sau:

      - Việc khoan điều tra, khảo sát, thăm dò và khoan khai thác nước dưới đất phải do tổ chức, cá nhân được phép hành nghề khoan nước dưới đất thực hiện.

      - Bộ Tài nguyên và Môi trường quy định việc hành nghề khoan nước dưới đất.

      Trên đây là nội dung trả lời về việc hành nghề khoan nước dưới đất. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật tài nguyên nước 2012.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn