Việc hành nghề khoan nước dưới đất trước ngày 01/01/2013 được quy định như thế nào?

Theo dõi sự thay đổi của Hành nghề khoan nước dưới đất
Ngày hỏi:28/08/2018

Ban biên tập hãy trả lời giúp tôi câu hỏi sau: Việc hành nghề khoan nước dưới đất trước ngày 01/01/2013 được quy định như thế nào? Vấn đề này có được quy định tại văn bản pháp luật nào hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc hành nghề khoan nước dưới đất trước ngày 01/01/2013 được quy định tại Khoản 3 Điều 34 Luật tài nguyên nước 1998 với nội dung như sau:

      Tổ chức, cá nhân thực hiện việc khoan điều tra, khảo sát địa chất, thăm dò, thi công công trình khai thác nước dưới đất phải có giấy phép hành nghề.

      Trên đây là nội dung trả lời về việc hành nghề khoan nước dưới đất trước ngày 01/01/2013. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật tài nguyên nước 1998.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn