Việc lưu giữ chất thải y tế trong khuôn viên cơ sở y tế phải đáp ứng các yêu cầu nào?

Ngày hỏi:29/11/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Phương Huyền, lân viên đang làm việc tại công ty vệ sinh môi trường đô thị. Liên quan đến vấn đề lưu giữ chất thải. Tôi có thắc mắc sau tôi chưa nắm rõ mong nhận phản hồi: Cụ thể: Việc lưu giữ chất thải y tế trong khuôn viên cơ sở y tế phải đáp ứng các yêu cầu nào?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Việc lưu giữ chất thải y tế trong khuôn viên cơ sở y tế phải đáp ứng các yêu cầu quy định tại Khoản 1 Điều 8 Thông tư liên tịch 58/2015/TTLT-BYT-BTNMT quy định về quản lý chất thải y tế do Bộ trưởng Bộ Y tế - Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành, cụ thể như sau:

    - Cơ sở y tế thực hiện xử lý chất thải y tế nguy hại cho cụm cơ sở y tế và bệnh viện phải có khu vực lưu giữ chất thải y tế nguy hại đáp ứng các yêu cầu kỹ thuật theo quy định tại Phụ lục số 03 (A) ban hành kèm theo Thông tư này;

    - Cơ sở y tế không thuộc đối tượng quy định tại Điểm a Khoản này phải có khu vực lưu giữ chất thải y tế nguy hại đáp ứng các yêu cầu kỹ thuật theo quy định tại Phụ lục số 03 (B) ban hành kèm theo Thông tư này.

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn