Việc thăng hạng chức danh điều tra viên tài nguyên môi trường hạng II

Ngày hỏi:02/11/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định của pháp luật hiện hành thì việc thăng hạng chức danh điều tra viên tài nguyên môi trường hạng II được quy định như thế nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc thăng hạng chức danh điều tra viên tài nguyên môi trường hạng II quy định tại Khoản 4 Điều 4 Thông tư liên tịch 53/2015/TTLT-BTNMT-BNV, cụ thể như sau:

      Viên chức thăng hạng từ chức danh điều tra viên tài nguyên môi trường hạng III lên chức danh điều tra viên tài nguyên môi trường hạng II phải có thời gian công tác giữ chức danh điều tra viên tài nguyên môi trường hạng III hoặc tương đương từ đủ 09 (chín) năm trở lên, trong đó thời gian gần nhất giữ chức danh điều tra viên tài nguyên môi trường hạng III từ đủ 02 (hai) năm trở lên.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn