Việc thu hồi chứng chỉ kiểm toán viên năng lượng được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:13/07/2018

Việc thu hồi chứng chỉ kiểm toán viên năng lượng được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Văn Hạnh. Tôi đang có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Việc thu hồi chứng chỉ kiểm toán viên năng lượng đuợc quy định ra sao? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Mong sớm nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc thu hồi chứng chỉ kiểm toán viên năng lượng đuợc quy định tại Điều 12 Thông tư 39/2011/TT-BCT quy định về đào tạo, cấp chứng chỉ quản lý năng lượng và kiểm toán viên năng lượng do Bộ trưởng Bộ Công thương ban hành với nội dung như sau:

      Trong trường hợp người được cấp chứng chỉ kiểm toán viên năng lượng sử dụng không đúng mục đích sẽ bị xử phạt, thu hồi chứng chỉ kiểm toán viên năng lượng theo Điều 12 Nghị định số 73/2011/NĐ-CP ngày 24 tháng 8 năm 2011 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính về sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả.

      Trên đây là nội dung trả lời về việc thu hồi chứng chỉ kiểm toán viên năng lượng. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 39/2011/TT-BCT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn