Việc xuất, nhập khẩu sản phẩm đo đạc và bản đồ được quy định ra sao?

Ngày hỏi:03/04/2019

Mọi người hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Việc xuất, nhập khẩu sản phẩm đo đạc và bản đồ được quy định ra sao? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

Quốc An - Tây Ninh

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc xuất, nhập khẩu sản phẩm đo đạc và bản đồ được quy định ra sao?
      (ảnh minh họa)
    • Việc xuất, nhập khẩu sản phẩm đo đạc và bản đồ được quy định tại Điều 28 Nghị định 45/2015/NĐ-CP về hoạt động đo đạc và bản đồ với nội dung như sau:

      - Các loại sản phẩm đo đạc và bản đồ đã được xuất bản, lưu hành hợp pháp tại Việt Nam và không thuộc phạm vi bí mật nhà nước được phép xuất khẩu ra nước ngoài.

      - Nghiêm cấm nhập khẩu và lưu hành vào Việt Nam các sản phẩm đo đạc và bản đồ có nội dung vi phạm pháp luật dưới mọi hình thức.

      Trên đây là nội dung giải đáp về việc xuất, nhập khẩu sản phẩm đo đạc và bản đồ .

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT