Xác định độ tin cậy của dự báo của dòng chảy biển lớp nước mặt

Ngày hỏi:07/10/2019

Theo quy định mới nhất thì việc xác định độ tin cậy của dự báo của dòng chảy biển lớp nước mặt được quy định như thế nào? Mong được nhận được giải đáp từ anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 11 Thông tư 16/2019/TT-BTNMT quy (Có hiệu lực ngày 15/11/2019) quy định việc xác định độ tin cậy của dự báo của dòng chảy biển lớp nước mặt, như sau:

      Các yếu tố dự báo, cảnh báo được đánh giá:

      - Vận tốc dòng chảy biển lớp nước mặt;

      - Hướng dòng chảy biển lớp nước mặt.

      *Xác định độ tin cậy của dự báo vận tốc dòng chảy biển lớp nước mặt.

      Giá trị dự báo chênh lệch so với giá trị quan trắc

      Khoảng thời gian dự báo từ 01 đến 03 ngày

      Khoảng thời gian dự báo từ 04 đến 10 ngày

      < -30%

      - 30% ÷ 30%

      > 30%

      < - 40%

      - 40% ÷ 40%

      > 40%

      Độ tin cậy

      -

      +

      -

      -

      +

      -

      *Xác định độ tin cậy của dự báo hướng dòng chảy biển lớp nước mặt.

      Hướng dòng chảy thực

      Hướng dòng chảy dự báo

      N

      NE

      E

      SE

      S

      SW

      W

      NW

      Bắc (N)

      +

      +

      -

      -

      -

      -

      -

      +

      Đông Bắc (NE)

      +

      +

      +

      -

      -

      -

      -

      -

      Đông (E)

      -

      +

      +

      +

      -

      -

      -

      -

      Đông Nam (SE)

      -

      -

      +

      +

      +

      -

      -

      -

      Nam (S)

      -

      -

      -

      +

      +

      +

      -

      -

      Tây Nam (SW)

      -

      -

      -

      -

      +

      +

      +

      -

      Tây (W)

      -

      -

      -

      -

      -

      +

      +

      +

      Tây Bắc (NW)

      +

      -

      -

      -

      -

      -

      +

      +

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn