Xử phạt hành vi sử dụng nước mặt để phát điện từ 20.000 kW đến dưới 30.000 kW không có giấy phép

Ngày hỏi:20/05/2017

Xử phạt hành vi sử dụng nước mặt để phát điện từ 20.000 kW đến dưới 30.000 kW không có giấy phép như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Khánh Hùng, hiện đang là nhân viên tự do ở Hà Nội, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về xử phạt hành vi sử dụng nước mặt để phát điện từ 20.000 kW đến dưới 30.000 kW không có giấy phép như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hung.khanh***@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hành vi sử dụng nước mặt để phát điện từ 20.000 kW đến dưới 30.000 kW không có giấy phép bị xử phạt theo quy định tại Điểm c Khoản 11 Điều 7 Nghị định 33/2017/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực tài nguyên nước và khoáng sản như sau:

      Phạt tiền từ 140.000.000 đồng đến 170.000.000 đồng, đối với một trong các hành vi khai thác, sử dụng tài nguyên nước không có giấy phép sau: Khai thác, sử dụng nước mặt để phát điện với công suất lắp máy từ 20.000 kW đến dưới 30.000 kW.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về xử phạt hành vi sử dụng nước mặt để phát điện từ 20.000 kW đến dưới 30.000 kW không có giấy phép. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 33/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn