Xử phạt hành vi sử dụng nước mặt để phát điện từ 40.000 kW đến dưới 50.000 kW không giấy phép

Ngày hỏi:20/05/2017

Xử phạt hành vi sử dụng nước mặt để phát điện từ 40.000 kW đến dưới 50.000 kW không giấy phép như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Hòa Bình, hiện đang sống tại Ninh Bình, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về xử phạt hành vi sử dụng nước mặt để phát điện từ 40.000 kW đến dưới 50.000 kW không giấy phép như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hoabinh0271***@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hành vi sử dụng nước mặt để phát điện từ 40.000 kW đến dưới 50.000 kW không giấy phép bị xử phạt theo Điểm c Khoản 13 Điều 7 Nghị định 33/2017/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực tài nguyên nước và khoáng sản như sau:

      Phạt tiền từ 200.000.000 đồng đến 230.000.000 đồng đối với một trong các hành vi khai thác, sử dụng tài nguyên nước không có giấy phép sau: Khai thác, sử dụng nước mặt để phát điện với công suất lắp máy từ 40.000 kW đến dưới 50.000 kW.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về xử phạt hành vi sử dụng nước mặt để phát điện từ 40.000 kW đến dưới 50.000 kW không giấy phép. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 33/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn