Xử phạt vi phạm chế độ báo cáo hoạt động hóa chất

Ngày hỏi:11/09/2019

Theo quy định mới nhất vi phạm quy định về chế độ báo cáo hoạt động hóa chất bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 29 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/10/2019) xử phạt hành vi vi phạm chế độ báo cáo hoạt động hóa chất, cụ thể như sau:

      "Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng đối với hành vi không thực hiện chế độ báo cáo hàng năm theo quy định hoặc chế độ báo cáo đột xuất về tình hình hoạt động hóa chất khi có sự cố xảy ra, khi chấm dứt hoạt động hóa chất hoặc khi có yêu cầu của cơ quan có thẩm quyền."

      Như vậy, hành vi vi phạm chế độ báo cáo hoạt động hóa chất phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bảo quản hóa chất dễ cháy nổ
    An toàn hóa chất
    Hóa chất nguy hiểm
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn