Yêu cầu của thiết bị lấy và lưu mẫu tự động hệ thống quan trắc nước thải tự động liên tục

Ngày hỏi:14/09/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Mai Thúy Anh, hiện tôi đang làm việc tại một cơ sở sản xuất nước mắn. Vì yêu cầu công việc tôi có thắc mắc tôi mong sớm nhận phản hồi từ Ban biên tập, cụ thể: Yêu cầu của thiết bị lấy và lưu mẫu tự động hệ thống quan trắc nước thải tự động liên tục được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Yêu cầu của thiết bị lấy và lưu mẫu tự động hệ thống quan trắc nước thải tự động liên tục
      (ảnh minh họa)
    • Yêu cầu của thiết bị lấy và lưu mẫu tự động hệ thống quan trắc nước thải tự động liên tục được quy định tại Khoản 3 Điều 51 Thông tư 24/2017/TT-BTNMT quy định kỹ thuật quan trắc môi trường do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành, cụ thể như sau:

      Thiết bị lấy và lưu mẫu tự động phải có các tính năng sau:

      - Tự động lấy mẫu (định kỳ, đột xuất hoặc theo thời gian) và lưu mẫu trong tủ bảo quản ở nhiệt độ 4 ± 2°C;

      - Có khả năng nhận tín hiệu điều khiển từ các cơ quan nhà nước có thẩm quyền phục vụ việc tự động lấy mẫu từ xa.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn