Yêu cầu kỹ thuật đối với bộ phận đối trọng của đường dây tời dùng trong vận chuyển khoáng sản

Ngày hỏi:25/02/2017

Yêu cầu kỹ thuật đối với bộ phận đối trọng của đường dây tời dùng trong vận chuyển khoáng sản được quy định thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Hằng, đang sinh sống tại An Giang, Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi yêu cầu kỹ thuật đối với bộ phận đối trọng của đường dây tời dùng trong vận chuyển khoáng sản được quy định thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Xin cám ơn. (Thanh Hằng_093***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Yêu cầu kỹ thuật đối với bộ phận đối trọng của đường dây tời dùng trong vận chuyển khoáng sản được quy định cụ thể tại Khoản 7 Điều 47 Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia QCVN 04:2009/BCT về an toàn trong khai thác mỏ lộ thiên, theo đó:

      Xung quanh bộ phận đối trọng phải có hàng rào bảo vệ cao tối thiểu là 2 m, miệng hố của bộ phận đối trọng phải có nắp đậy.

      Trên đây là tư vấn về yêu cầu kỹ thuật đối với bộ phận đối trọng của đường dây tời dùng trong vận chuyển khoáng sản. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia QCVN 04:2009/BCT về an toàn trong khai thác mỏ lộ thiên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn