Yêu cầu kỹ thuật đối với các chỗ nối trên đường ống dẫn vữa trên mấy hút bùn trong khai thác mỏ

Ngày hỏi:24/02/2017

Yêu cầu kỹ thuật đối với các chỗ nối trên đường ống dẫn vữa trên mấy hút bùn trong khai thác mỏ được quy định thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Tuấn, đang sinh sống tại Bình Phước, Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi yêu cầu kỹ thuật đối với các chỗ nối trên đường ống dẫn vữa trên mấy hút bùn trong khai thác mỏ được quy định thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Xin cám ơn. (Minh Tuấn_097***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Yêu cầu kỹ thuật đối với các chỗ nối trên đường ống dẫn vữa trên mấy hút bùn trong khai thác mỏ được quy định cụ thể tại Khoản 3 Điều 30 Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia QCVN 04:2009/BCT về an toàn trong khai thác mỏ lộ thiên, theo đó:

      Các chỗ nối trên đường ống dẫn vữa (khớp cầu, mặt bích...) phải đảm bảo kín và chắc chắn không để vữa phun ra gây cản trở, làm nguy hiểm khu vực xung quanh.

      Trên đây là tư vấn về yêu cầu kỹ thuật đối với các chỗ nối trên đường ống dẫn vữa trên mấy hút bùn trong khai thác mỏ. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia QCVN 04:2009/BCT về an toàn trong khai thác mỏ lộ thiên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn