Mức tiền thưởng đối với Huân chương Độc lập hạng nhì 2019

Ngày hỏi:05/07/2019

Chào Luật sư, mình muốn hỏi một việc thế này. Cá nhân được tặng hoặc truy tặng Huân chương Độc lập hạng nhì thì ngoài được tặng Bằng, Huân chương kèm theo thì họ sẽ nhận mức tiền bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ pháp lý:

      Nghị định 91/2017/NĐ-CP

      Nghị định 38/2019/NĐ-CP

      Từ ngày 01 tháng 7 năm 2019, mức lương cơ sở là 1.490.000 đồng/tháng.

      Theo Điều 70 Nghị định 91/2017/NĐ-CP thì: “Huân chương Độc lập” hạng nhất, “Huân chương Quân công” hạng nhất: 15,0 lần mức lương cơ sở.

      Như vậy, từ ngày 01 tháng 7 năm 2019 Mức tiền thưởng đối với Huân chương Độc lập hạng nhì là 22.350.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn