Phân loại nhà máy chế biến/xử lý khí như thế nào?

Ngày hỏi:14/04/2016

Phân loại nhà máy chế biến/xử lý khí như thế nào? Tôi có một vài vướng mắc pháp lý trong lĩnh vực pháp lý trong lĩnh vực dầu khí mong được các anh chị hỗ trợ giải đáp. Quý anh chị cho tôi hỏi: Phân loại nhà máy chế biến/xử lý khí như thế nào? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Khoản 1 Điều 6 Nghị định 13/2011/NĐ-CP thì việc phân loại nhà máy chế biến/xử lý khí được quy định như sau:

      a) Cấp đặc biệt: công suất > 10 triệu m3 khí/ngày;

      b) Cấp I: công suất từ 5 - 10 triệu m3 khí/ngày;

      c) Cấp II: công suất < 5 triệu m3 khí/ngày.

      Phân loại nhà máy chế biến/xử lý khí theo quy định tại Nghị định 13/2011/NĐ-CP an toàn công trình dầu khí trên đất liền.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn