Ảnh chân dung làm hồ sơ đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược phải được chụp trên nền trắng?

Ngày hỏi:12/08/2021

Cho hỏi, ảnh chân dung làm hồ sơ đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược thì phải chụp trên nền xanh hay trắng vậy ạ? Có quy định bắt buộc nền nào không? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm a Khoản 1 Điều 3 Nghị định 54/2017/NĐ-CP có quy định chi tiết về hồ sơ đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược, cụ thể như sau:

      1. Hồ sơ đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược thực hiện theo quy định tại Điều 24 của Luật dược và được quy định cụ thể như sau:

      a) Đơn đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược thực hiện theo Mẫu số 02 tại Phụ lục I ban hành kèm theo Nghị định này, 02 ảnh chân dung cỡ 4 cm x 6 cm của người đề nghị cấp Chứng chỉ hành nghề dược chụp trên nền trắng trong thời gian không quá 06 tháng;

      ...

      Như vậy, theo quy định thì đối với ảnh chân dung phải là ảnh cỡ 4 cm x 6 cm và được chụp trên nền trắng (số lượng yêu cầu là 02 tấm ảnh).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chứng chỉ hành nghề dược
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn