Bản sao hợp lệ trong hồ sơ đăng ký sản xuất chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn

Ngày hỏi:10/10/2016

Bản sao hợp lệ trong hồ sơ đăng ký sản xuất chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, em là Thanh Hằng, quê ở Nha Trang - Khánh Hòa. Hiện nay, em đang chuẩn bị hồ sơ để đăng ký sản xuất chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn. Trong hồ sơ có yêu cầu bản sao hợp lệ một số giấy tờ. Vậy xin cho em hỏi: bản sao hợp lệ là gì? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Địa chỉ email của em là hang***@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khái niệm bản sao hợp lệ đã được quy định cụ thể tại Khoản 7 Điều 2 Nghị định 91/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, bản sao hợp lệ được hiểu là: bản sao được cấp từ sổ gốc hoặc bản sao được cấp từ bản chính bởi cơ quan, tổ chức có thẩm quyền.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về khái niệm bản sao hợp lệ. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 91/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế phẩm diệt côn trùng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn