Báo cáo trình thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu cung cấp thuốc

Ngày hỏi:15/08/2019

Anh chị cho tôi hỏi việc báo cáo trình thẩm định kết quả lựa nhà thầu cung cấp thuốc được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 33 Thông tư 15/2019/TT-BYT (có hiệu lực ngày 01/10/2019) thì:

      1. Bên mời thầu có trách nhiệm gửi 01 bộ hồ sơ đến đơn vị được giao nhiệm vụ thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu, hồ sơ gồm có:

      - 01 bản chính báo cáo đánh giá hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất;

      - 01 bộ hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu (bản chụp) đã được thẩm định và phê duyệt theo quy định tại Điều 27, 28 và Điều 29 Thông tư này và các quy định khác của pháp luật về đấu thầu.

      2. Quy trình báo cáo, thẩm định, phê duyệt và công khai kết quả lựa chọn nhà thầu thực hiện theo quy định tại Điều 20 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP .

      Trên đây là quy định về báo cáo trình thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu cung cấp thuốc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Lựa chọn nhà thầu
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT