Bảo quản hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn

Ngày hỏi:11/10/2016

Việc bảo quản hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn được quy định ra sao? Và được quy định cụ thể ở đâu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, em là Thanh Nhung. Em đang sinh sống và làm việc tại Nha Trang. Em có tìm hiểu về lĩnh vực hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn. Và có một thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp: việc bảo quản hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn như thế nào? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc bảo quản hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn đã được quy định cụ thể tại Điều 34 Nghị định 91/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, việc bảo quản hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn được quy định như sau: Việc bảo quản hóa chất, chế phẩm phải theo đúng nội dung hướng dẫn của nhà sản xuất ghi trên nhãn sản phẩm.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về việc bbảo quản hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 91/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế phẩm diệt côn trùng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn