Bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh viên chức ngành y tế

Ngày hỏi:07/10/2019

Xin chào ban biên tập, cho tôi hỏi theo quy định hiện này việc bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh viên chức ngành y tế được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 1 Quyết định 4441/QĐ-BYT năm 2019 thì:

      Giao nhiệm vụ cho Trường Đại học Y tế công cộng được tổ chức thực hiện các chương trình bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành y tế, bao gồm:

      1. Các chương trình bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp: điều dưỡng hạng II, điều dưỡng hạng III, điều dưỡng hạng IV;

      2. Các chương trình bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp: hộ sinh hạng II, hộ sinh hạng III, hộ sinh hạng IV;

      3. Các chương trình bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp: kỹ thuật y hạng II, kỹ thuật y hạng III, kỹ thuật y hạng IV.

      Trên đây là quy định về bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh viên chức ngành y tế.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chức danh công việc
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn