Cá nhân được tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông được nhận chế độ gì?

Ngày hỏi:17/11/2020

Xin hỏi cá nhân được tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông thì sẽ được nhận chế độ gì? Tiền thưởng ra sao? Tư vấn theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 6 Thông tư 16/2020/TT-BYT (Có hiệu lực từ 12/12/2020) thì cá nhân được tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông được nhận:

      - Bằng chứng nhận giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông của Bộ trưởng Bộ Y tế (Phụ lục 01 - Mẫu số 01);

      - Huy hiệu của giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông (Phụ lục 02- Mẫu số 01);

      - Ghi tên trong Sổ vàng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông do Bộ Y tế quản lý;

      - Tiền hoặc hiện vật (nếu có).

      Trên đây là chế độ của người được tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông theo quy định mới nhất.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn