Các trường hợp hết hiệu lực sử dụng của giấy xác nhận nội dung quảng cáo dịch vụ khám bệnh, chữa bệnh

Ngày hỏi:12/06/2017

Pháp luật quy định những truờng hợp nào thì giấy xác nhận nội dung quảng cáo trang thiết bị y tế bị hết hiệu lực? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Kim Chi, hiện tại tôi đang làm việc tại một phòng khám tư nhân. Hiện tại tôi có một thắc mắc cần Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi, đó là giấy xác nhận nội dung quảng cáo dịch vụ khám bệnh, chữa bệnh bị hết hiệu lực bị hết hiệu lực trong những truờng hợp nào? Tôi có thể tìm hiểu thông tin này tại văn bản pháp luật nào? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin cảm ơn.

Kim Chi (016625****)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Các trường hợp hết hiệu lực sử dụng của giấy xác nhận nội dung quảng cáo trang thiết bị y tế dịch vụ khám bệnh, chữa bệnh đuợc quy định tại Khoản 6 Điều 23 Thông tư 09/2015/TT-BYT quy định về xác nhận nội dung quảng cáo đối với sản phẩm, hàng hóa, dịch vụ đặc biệt thuộc lĩnh vực quản lý của Bộ Y tế. Cụ thể là:

      a) Cơ sở khám bệnh, chữa bệnh bị thu hồi giấy phép hoạt động hoặc đình chỉ hoạt động;

      b) Cơ sở khám bệnh, chữa bệnh bị tước quyền sử dụng giấy phép hoạt động theo quy định của pháp luật về xử lý vi phạm hành chính;

      c) Cơ sở khám bệnh, chữa bệnh được cấp lại giấy phép hoạt động do thay đổi phạm vi hoạt động chuyên môn có liên quan đến dịch vụ khám bệnh, chữa bệnh được quảng cáo.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về các trường hợp hết hiệu lực sử dụng của giấy xác nhận nội dung quảng cáo dịch vụ khám bệnh, chữa bệnh. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 09/2015/TT-BYT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn