Các trường hợp nào phải kiểm tra hình thức bên ngoài túi máu và chế phẩm máu?

Ngày hỏi:17/12/2018

Ban biên tập có nhận được thắc mắc của bạn Hoàng Cường, hiện đang công tác trong ngành y tế. Vì yêu cầu công việc tôi có thắc mắc sau mong sớm nhận phản hồi. Cụ thể: Các trường hợp nào phải kiểm tra hình thức bên ngoài túi máu và chế phẩm máu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Các trường hợp phải kiểm tra hình thức bên ngoài túi máu và chế phẩm máu quy định tại Khoản 1 Điều 41 Thông tư 26/2013/TT- BYT, cụ thể như sau:

      - Giao nhận giữa các bộ phận trong cơ sở truyền máu;

      - Giao nhận giữa cơ sở cung cấp máu và đơn vị phát máu của cơ sở khám bệnh, chữa bệnh hoặc giữa các đơn vị phát máu của các cơ sở khám bệnh, chữa bệnh với nhau hoặc giao nhận giữa cơ sở cung cấp máu với nhau.

      - Giao nhận giữa đơn vị phát máu và đơn vị điều trị của cùng cơ sở khám bệnh, chữa bệnh.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn