Các trường hợp thu hồi kết quả phân loại trang thiết bị y tế

Ngày hỏi:19/01/2019

Tôi tên Kim Thanh hiện là sinh viên trường đại học y được thành phố Hồ Chí Minh. Vì nhu cầu học tập do đó mà cần tìm hiểu về các trường hợp cần thu hồi kết quả phân loại trang thiết bị y tế nhưng vẫn chưa được rõ do đó mà nhờ các anh/chị hỗ trợ giúp: Các trường hợp nào thì tiến hành thu hồi kết quả phân loại trang thiết bị y tế?

Trần Trang (trang***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điểm a Khoản 3 Điều 9 Nghị định 169/2018/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 36/2016/NĐ-CP về quản lý trang thiết bị y tế, có quy định các trường hợp thu hồi kết quả phân loại trang thiết bị y tế như sau:

      - Kết quả phân loại sai làm giảm mức độ rủi ro của trang thiết bị y tế;

      - Kết quả phân loại được ký bởi người không có tên trong Phiếu tiếp nhận hồ sơ công bố đủ điều kiện phân loại hoặc không phải là người đại diện hợp pháp của cơ sở phân loại;

      - Bản kết quả phân loại bị làm giả;

      - Kết quả phân loại được ban hành khi cơ sở phân loại đang bị tạm đình chỉ hoạt động hoặc khi đã bị thu hồi Phiếu tiếp nhận hồ sơ công bố đủ điều kiện phân loại.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn