Cầu thủ bóng đá có được tự đặt cược cho trận bóng của mình hay không?

Ngày hỏi:01/12/2020

Trong một trận đấu bóng đá quốc tế, mà có chính cầu thủ đó tham gia đồng thời có thể tự đặt cược cho trận bóng đá đó hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cầu thủ bóng đá có được tự đặt cược cho trận bóng của mình hay không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 2d Điều 7 Nghị định 06/2017/NĐ-CP quy định về các đối tượng không được phép tham gia đặt cược như sau:

      - Cán bộ quản lý, điều hành, nhân viên và bố, mẹ, vợ, chồng, con ruột của cán bộ quản lý, điều hành doanh nghiệp kinh doanh đặt cược tham gia đặt cược của chính doanh nghiệp mình tổ chức;

      - ...............................

      - Các nài ngựa, cầu thủ, Trọng tài và bố, mẹ, vợ, chồng, con ruột của nài ngựa, cầu thủ, Trọng tài tham gia đặt cược vào các cuộc đua, trận đấu và giải thi đấu mà mình tham dự, điều khiển.

      Như vậy, theo như quy định trên thì cầu thủ sẽ không được tham gia đặt cược vào trận đấu mà mình tham dự.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn