Chế độ báo cáo hoạt động kiểm dịch y tế biên giới

Ngày hỏi:02/11/2019

Tôi đang tìm hiểu quy định mới về hoạt động kiểm dịch y tế biên giới. Cho hỏi: Chế độ báo cáo hoạt động kiểm dịch y tế biên giới được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 4 Thông tư 28/2019/TT-BYT (Có hiệu lực từ 10/12/2019) hướng dẫn việc thông tin, báo cáo hoạt động kiểm dịch y tế biên giới thì nội dung này được quy định như sau:

      Chế độ báo cáo:

      a) Báo cáo định kỳ gồm: báo cáo tuần, báo cáo tháng, báo cáo sáu tháng và báo cáo năm;

      b) Báo cáo đột xuất: Phát hiện trường hợp nghi ngờ, mắc bệnh truyền nhiễm nhóm A tại khu vực cửa khẩu hoặc các dấu hiệu cảnh báo, các yếu tố có nguy cơ gây ra bệnh, dịch bệnh truyền nhiễm và các sự kiện có nguy cơ ảnh hưởng đến sức khỏe cộng đồng tại khu vực cửa khẩu.

      c) Báo cáo theo yêu cầu của cơ quan cấp trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Kiểm dịch y tế
    Kiểm dịch động vật
    Kiểm dịch gia súc
    Kiểm dịch thực vật
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn