Chi hỗ trợ các buổi biểu diễn văn nghệ về phòng, chống tác hại của rượu, bia được quy định thế nào?

Ngày hỏi:27/05/2020

Cho hỏi, việc chi hỗ trợ các buổi biểu diễn văn nghệ tại cộng đồng về phòng, chống tác hại của rượu, bia được quy định thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 8 Nghị định 24/2020/NĐ-CP quy định về việc chi hỗ trợ các buổi biểu diễn văn nghệ tại cộng đồng về phòng, chống tác hại của rượu, bia như sau:

      - Bồi dưỡng luyện tập chương trình mới: Mức bồi dưỡng cho 01 buổi tập chương trình mới tối đa không quá 70.000 đồng/người/buổi. Số buổi tập tối đa cho một chương trình mới là 10 buổi;

      - Mức bồi dưỡng trong chương trình biểu diễn tối đa không quá 150.000 đồng/người/buổi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT