Chứng chỉ hành nghề thú y có phải ghi địa điểm hành nghề không?

Ngày hỏi:12/11/2020

Nhờ tư vấn các nội dung được thể hiện trên chứng chỉ hành nghề thú ý. Không biết địa điểm hành nghề có được ghi nhận hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 22 Nghị định 35/2016/NĐ-CP có quy định nội dung của Chứng chỉ hành nghề thú y bao gồm:

      - Họ và tên, ngày tháng năm sinh;

      - Địa chỉ cư trú;

      - Bằng cấp chuyên môn;

      - Loại hình hành nghề;

      - Địa Điểm.

      Như vậy thì địa điểm hành nghề là một nội dung được ghi nhận trên Chứng chỉ hành nghề thú ý.

      Tuy nhiên đối với chứng chỉ hành nghề thú y về tiêm phòng, chẩn đoán, chữa bệnh, phẫu thuật động vật, tư vấn các hoạt động liên quan đến lĩnh vực thú y, cơ quan cấp Chứng chỉ hành nghề không ghi vào Mục Địa điểm hành nghề (Điểm a Khoản 3 Điều này). Nếu thuộc trường hợp này thì không cần phải ghi nhận địa điểm hành nghề vào Chứng chỉ hành nghề. Những trường hợp còn lại mục địa điểm này sẽ được ghi nhận.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT