Chương trình đào tạo bác sĩ nội trú được quy định ra sao?

Ngày hỏi:30/07/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định về quy chế đào tạo bác sĩ nội trú thì chương trình đào tạo bác sĩ nội trú được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chương trình đào tạo bác sĩ nội trú được quy định tại Điều 12 Quyết định 19/2006/QĐ-BYT ban hành Quy chế đào tạo bác sĩ nội trú do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành, cụ thể như sau:

      Khung chương trình gồm 150 đơn vị học trình (ĐVHT), trong đó phần thực hành không ít hơn 50% cụ thể như sau:

      1. Các môn chung (triết học, ngoại ngữ, tin học, phương pháp giảng dạy, phương pháp nghiên cứu khoa học chiếm khoảng 15%.)

      2. Các môn cơ sở và hỗ trợ chiếm khoảng 14%.

      3. Các môn chuyên ngành không ít hơn 50%.

      4. Luận văn khoảng 18%.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT