Cơ sở khảo nghiệm phân bón không đáp ứng yêu cầu về nhân lực bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:19/09/2016

Cơ sở khảo nghiệm phân bón không đáp ứng yêu cầu về nhân lực bị xử phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ sở khảo nghiệm phân bón không đáp ứng yêu cầu về nhân lực sẽ bị xử phạt theo Khoản 23 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây vi phạm quy định về Điều kiện để được thực hiện khảo nghiệm phân bón:

      a) Không đáp ứng yêu cầu về nhân lực theo quy định mà cơ sở khảo nghiệm phân bón, cơ sở sản xuất hoặc nhập khẩu phân bón tự khảo nghiệm vẫn thực hiện khảo nghiệm, công bố kết quả khảo nghiệm phân bón.

      Trên đây là quy định về xử phạt cơ sở khảo nghiệm phân bón không đáp ứng yêu cầu về nhân lực. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn