Cố tình xoạc bóng gây chấn thương cho đồng đội bị phạt ra sao?

Ngày hỏi:24/03/2021

Xin hỏi trong xử phạt hành chính về hoạt động thể thao thì, nếu trường hợp cầu thủ cố tình xoạc bóng gây chấn thương cho đồng đội bị phạt tiền bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2, Khoản 3, Khoản 4, Điều 9 Nghị định 46/2019/NĐ-CP quy định như sau:

      - Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng đối với một trong các hành vi cố ý gây chấn thương, chơi thô bạo gây ảnh hưởng xấu đến sức khỏe người khác trong tập luyện, thi đấu thể thao.

      - Hình thức xử phạt bổ sung:

      Đình chỉ việc tham dự giải thi đấu thể thao có thời hạn từ 03 tháng đến 06 tháng đối với hành vi vi phạm quy định tại khoản 2 Điều này.

      - Biện pháp khắc phục hậu quả:

      Buộc xin lỗi công khai đối với hành vi chửi bới, lăng mạ, xúc phạm nhân phẩm, danh dự quy định tại khoản 1 Điều này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn