Công ty lữ hành cho tổ chức khác mượn giấy phép kinh doanh bị xử lý như thế nào?

Ngày hỏi:07/06/2019

Chào Luật sư, tôi muốn hỏi Theo quy định mới nhất của pháp luật thì Công ty lữ hành cho tổ chức khác mượn giấy phép kinh doanh dịch vụ lữ hành bị xử lý như thế nào?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm d Khoản 12 Điều 7 Nghị định 45/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực du lịch quy định về vi phạm quy định về kinh doanh dịch vụ lữ hành cụ thể như sau:

      ...

      13. Phạt tiền từ 80.000.000 đồng đến 90.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

      a) Cho tổ chức, cá nhân khác sử dụng giấy phép kinh doanh dịch vụ lữ hành của doanh nghiệp để hoạt động kinh doanh;

      Như vậy căn cứ quy định pháp luật thì kể từ ngày 01/08/2019 đối với hành vi Công ty lữ hành cho tổ chức khác mượn giấy phép kinh doanh dịch vụ lữ hành sẽ bị xử phạt nặng, tối đa lên đến 90.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn