Cung cấp thông tin về an toàn thực phẩm không chính xác bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:10/12/2016

Cung cấp thông tin về an toàn thực phẩm không chính xác bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Hoa, đang sinh sống ở Thanh Hóa. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi cung cấp thông tin về an toàn thực phẩm không chính xác bị phạt thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Ngọc Hoa_093***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt đối với hành vi cung cấp thông tin về an toàn thực phẩm không chính xác được quy định tại Điểm b Khoản 1 Điều 27 Nghị định 178/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về an toàn thực phẩm, theo đó:

      Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi cung cấp thông tin về an toàn thực phẩm không chính xác, không đúng sự thật.

      Trên đây là quy định về mức xử phạt đối với hành vi cung cấp thông tin về an toàn thực phẩm không chính xác. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 178/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về an toàn thực phẩm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn