Địa chỉ trên thẻ BHYT có khác địa chỉ trên chứng minh nhân dân không?

Ngày hỏi:20/05/2020

Cho hỏi địa chỉ trên thẻ BHYT có khác với địa chỉ trên chứng minh nhân dân không? Mong nhận được phản hồi của anh chị. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Địa chỉ trên thẻ BHYT có khác địa chỉ trên chứng minh nhân dân không?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điểm 1.6 Khoản 1 Điều 3 Quyết định 1313/QĐ-BHXH năm 2014 quy định địa chỉ trên thẻ BHYT như sau:

      Địa chỉ: ghi địa chỉ nơi cư trú (thường trú, tạm trú) của người có tên trên thẻ BHYT. Riêng trẻ em dưới 06 tuổi ghi địa chỉ của mẹ hoặc cha hoặc người giám hộ; trẻ em bị bỏ rơi ghi địa chỉ của người nuôi dưỡng hoặc tổ chức tạm thời nuôi dưỡng.

      Như vậy, địa chỉ trên thẻ BHYT có thể khác với địa chỉ ghi trên chứng minh nhân dân.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn