Điều kiện cấp Chứng chỉ đào tạo nghiệp vụ giám định pháp y

Ngày hỏi:22/05/2019

Tôi có thắc mắc về vấn đề này mong được Ban tư vấn giải đáp giúp. Cụ thể cho tôi hỏi điều kiện cấp Chứng chỉ đào tạo nghiệp vụ giám định pháp y theo quy định mới gồm những gì? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn!

Thanh Lam - lam*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện cấp Chứng chỉ đào tạo nghiệp vụ giám định pháp y được quy định tại Điều 7 Thông tư 06/2019/TT-BYT quy định về cơ quan, tổ chức thực hiện, nội dung, thời gian đào tạo để cấp chứng chỉ đào tạo nghiệp vụ giám định pháp y, pháp y tâm thần do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành, (có hiệu lực từ ngày 01/06/2019), theo đó:

      Người học được cơ sở đào tạo cấp Chứng chỉ đào tạo nghiệp vụ giám định pháp y khi đáp ứng đủ các yêu cầu sau đây:

      a) Không vi phạm các quy định của khóa đào tạo;

      b) Tham gia đầy đủ thời gian đào tạo và tích lũy đủ nội dung của chương trình đào tạo;

      c) Kết quả kiểm tra, đánh giá năng lực đạt yêu cầu của khóa đào tạo;

      d) Hoàn thành đầy đủ các nghĩa vụ của người học đối với cơ sở đào tạo.

      Trên đây là tư vấn về điều kiện cấp Chứng chỉ đào tạo nghiệp vụ giám định pháp y. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 06/2019/TT-BYT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn