Điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dược được quy định như thế nào tại Luật dược 2005?

Ngày hỏi:01/06/2018

Điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dược được quy định như thế nào tại Luật dược 2005? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Việt Đức. Hiện tôi đang tìm hiểu về các quy định liên quan đến ngành dược qua các thời kỳ và có thắc mắc, mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Tại Luật dược 2005, điều kiện để được cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dược được quy định ra sao? Mong nhận đuợc sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Khoản 2 Điều 11 Luật dược 2005 thì điều kiện để được cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dược đuợc quy định như sau:

      - Cơ sở vật chất, kỹ thuật và nhân sự có trình độ chuyên môn cần thiết cho từng hình thức kinh doanh thuốc;

      - Người quản lý chuyên môn về dược đã được cấp Chứng chỉ hành nghề dược phù hợp với hình thức kinh doanh.

      Trên đây là nội dung trả lời về điều kiện để được cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dược. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật dược 2005.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn