Điều kiện kinh doanh đối hoạt động thể thao dưới nước

Ngày hỏi:17/05/2019

Xin chào anh chị, tôi được biết hiện nay đã có quy định mới hướng dẫn Luật Thể dục, Thể thao sửa đổi. Vậy văn bản mới này có quy định gì về điều kiện kinh doanh vì sắp tới tôi muốn thành lập công ty kinh doanh hoạt động bơi lội?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 17 Nghị định 36/2019/NĐ-CP hướng dẫn Luật Thể dục, Thể thao sửa đổi, có hiệu lực từ ngày 14/06/2019, nếu bạn muốn thành lập công ty kinh doanh hoạt động bơi lội thì phải đáp ứng các điều kiện sau:

      - Có nhân viên cứu hộ.

      - Phải có cơ sở vật chất, trang thiết bị thể thao đáp ứng quy chuẩn kỹ thuật quốc gia do Bộ trưởng Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch ban hành.

      - Đối với hoạt động thể thao trên sông, trên biển, trên hồ hoặc suối lớn phải có xuồng máy cứu sinh.

      Trên đây là ý kiến tư vấn của chúng tôi về vấn đề bạn đang thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn