Điều kiện và phạm vi hoạt động chuyên môn của cơ sở KCB được phép thực hiện khám sức khỏe

Ngày hỏi:05/11/2018

Chị Nguyễn Hoàng Anh (email anhn***@gmail.com) hỏi: Điều kiện và phạm vi hoạt động chuyên môn của cơ sở KCB được phép thực hiện khám sức khỏe được quy định như thế nào?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Điều kiện và phạm vi hoạt động chuyên môn của cơ sở KCB được phép thực hiện khám sức khỏe được quy định tại Điều 11 Thông tư 14/2013/TT-BYT hướng dẫn khám sức khỏe do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành như sau:

    1. Điều kiện đối với cơ sở KSK không có yếu tố nước ngoài: Thực hiện được các kỹ thuật chuyên môn phù hợp với nội dung ghi trong Giấy KSK quy định tại các Phụ lục 1, 2, 3 ban hành kèm theo Thông tư này.

    2. Khoản này bị bãi bỏ bởi Mục II Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư 41/2017/TT-BYT

    3. Khoản này bị bãi bỏ bởi Mục II Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư 41/2017/TT-BYT

    Trên đây là quy định về điều kiện và phạm vi hoạt động chuyên môn của cơ sở KCB được phép thực hiện khám sức khỏe. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 14/2013/TT-BYT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn