Điều kiện về cơ sở vật chất, trang thiết bị của cơ sở KCB được phép thực hiện khám sức khỏe

Ngày hỏi:05/11/2018

Để phục vụ cho nhu cầu công việc, tôi có thắc mắc mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi: Điều kiện về cơ sở vật chất, trang thiết bị của cơ sở KCB được phép thực hiện khám sức khỏe được quy định như thế nào? Tôi có thể tham khảo vấn đề này ở đâu?

Hiền Nguyễn (093***)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Điều kiện về cơ sở vật chất, trang thiết bị của cơ sở KCB được phép thực hiện khám sức khỏe được quy định tại Điều 10 Thông tư 14/2013/TT-BYT hướng dẫn khám sức khỏe do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành như sau:

    1. Có phòng khám lâm sàng, cận lâm sàng từng chuyên khoa theo quy định của Bộ Y tế phù hợp với nội dung KSK.

    2. Có đủ cơ sở vật chất và thiết bị y tế thiết yếu theo quy định tại Phụ lục 4 ban hành kèm theo Thông tư này.

    Trên đây là quy định về điều kiện về cơ sở vật chất, trang thiết bị của cơ sở KCB được phép thực hiện khám sức khỏe. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 14/2013/TT-BYT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn