Điều kiện về nhân sự đối với cơ sở bán lẻ dược liệu

Ngày hỏi:23/09/2016

Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Em tên là Lê Minh Quân. Em đang muốn xin vào làm việc tại một cơ sở bán lẻ dược liệu ở quê em. Tuy nhiên, em thắc mắc điều kiện về nhân sự đối với cơ sở bán lẻ dược liệu được pháp luật quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Em rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hiện nay, điều kiện về nhân sự đối với cơ sở bán lẻ dược liệu đã được quy định cụ thể tại Khoản 2 Điều 15 Nghị định 102/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, cơ sở bán lẻ dược liệu phải đảm bảo điều kiện về nhân sự sau đây:

      a) Có nhân viên trình độ phù hợp với công việc được giao, trong đó có ít nhất có một người trình độ từ dược tá trở lên;

      b) Người trực tiếp bán lẻ dược liệu phải thường xuyên được đào tạo, tập huấn chuyên môn, cập nhật những quy định pháp luật mới về bảo quản, quản lý dược liệu.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về điều kiện về nhân sự đối với cơ sở bán lẻ dược liệu. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 102/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bán lẻ dược liệu
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn