Đội trưởng Bộ đội biên phòng đang thi hành công vụ có thẩm quyền xử phạt gì trong lĩnh vực thể thao?

Ngày hỏi:03/06/2019

Tôi là đội trưởng đội biên phòng tại thị trấn tân túc tỉnh Lạng Sơn, hôm vừa rồi tôi có nghe các anh em nói về vấn đề là sắp tới sẽ có quy định của pháp luật về việc tôi sẽ được xử lý một số hành vi vi phạm về thể thao có đúng như vậy không mong ban biên tập tư vấn giúp.

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 25 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019)có quy định về thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Đội trưởng Bộ đội biên phòng đang thi hành công vụ trong lĩnh vực thể thao cụ thể như sau:

      ...

      2. Trạm trưởng, Đội trưởng của người được quy định tại khoản 1 Điều

      này có quyền:

      a) Phạt cảnh cáo;

      b) Phạt tiền đến 2.500.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn