Đối tượng được tập trung tư vấn về phòng, chống tác hại của rượu, bia

Ngày hỏi:23/07/2019

Đối tượng được tập trung tư vấn về phòng, chống tác hại của rượu, bia được quy định thế nào theo Luật Phòng chống tác hại rượu bia 2019? Văn bản nào quy định?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 2 Điều 23 Luật Phòng chống tác hại của rượu, bia 2019 (có hiệu lực từ ngày 1/1/2020) quy định Việc tư vấn về phòng, chống tác hại của rượu, bia tập trung vào các đối tượng sau đây:

      a) Người thường xuyên uống rượu, bia;

      b) Người nghiện rượu, bia;

      c) Thành viên gia đình có người thường xuyên uống rượu, bia, người nghiện rượu, bia;

      d) Trẻ em, học sinh, sinh viên, thanh niên, phụ nữ mang thai;

      đ) Người bị ảnh hưởng bởi tác hại của rượu, bia.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi. Để tham khảo thêm các nội dung có liên quan, bạn có thể xem thêm tại Luật Phòng chống tác hại của rượu, bia 2019.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Quảng cáo rượu
    Uống rượu bia
    Tình trạng say rượu
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn